मुंबई : दिशा सालियनचे वडील सतीश सालियन यांनी शिवसेना (उद्धव बाळासाहेब ठाकरे) पक्षाचे नेते आणि आमदार आदित्य ठाकरे यांना तब्बल ५०० कोटी रुपयांची मानहानीची नोटीस पाठवली आहे. मुलगी दिशाच्या मृत्यूच्या पुनर्तपासाची मागणी करत असताना आदित्य ठाकरे यांनी आपल्याविरुद्ध वादग्रस्त विधाने केल्याचा आरोप सतीश सालियन यांनी केला आहे. याशिवाय, राज्याचे माजी गृहमंत्री अनिल देशमुख यांनाही ही नोटीस पाठवण्यात आली आहे. या संदर्भातील वृत्त ‘द इंडियन एक्स्प्रेस’ या वृत्तसंस्थेने दिले आहे.
राजकीय स्वार्थासाठी माझ्यावर आरोप” – सतीश सालियन
मुंबई उच्च न्यायालयात सतीश सालियन यांनी दिशाच्या मृत्यूची नव्याने चौकशी व्हावी यासाठी याचिका दाखल केली होती. या याचिकेला विरोध करताना आदित्य ठाकरे यांच्या वकिलांनी, “सतीश सालियन यांचा वापर आपल्याला त्रास देण्यासाठी आणि राजकीय हेतूने केला जात आहे,” असा दावा न्यायालयात केला होता.
या दाव्यावर तीव्र आक्षेप घेत सतीश सालियन यांनी नोटीसमध्ये म्हटले आहे की, “आदित्य ठाकरेंचे हे आरोप पूर्णपणे खोटे, बिनबुडाचे आणि माझी बदनामी करणारे आहेत. माझ्याकडे कोणतीही ठोस माहिती नसताना मला लक्ष्य केले जात आहे. एक वडील म्हणून मी केवळ माझ्या मृत मुलीला न्याय मिळवून देण्यासाठी कायदेशीर मार्गाने चौकशीची मागणी करत आहे.”
CBI कडून एफआयआर नोंद, पण थेट आरोपी म्हणून कोणाचेही नाव नाही
सतीश सालियन यांच्या तक्रारीनंतर आणि मुंबई उच्च न्यायालयाच्या निर्देशानंतर केंद्रीय अन्वेषण विभागाने (CBI) गेल्या आठवड्यात १४ सप्टेंबर रोजी या प्रकरणी एफआयआर (FIR) नोंदवला आहे. मात्र, या एफआयआरमध्ये कोणत्याही व्यक्तीला थेट आरोपी म्हणून नाव देण्यात आलेले नाही. पुरेसे पुरावे आणि माहिती मिळेपर्यंत कोणालाही आरोपी मानले जाऊ नये, असे निर्देश उच्च न्यायालयाने दिले आहेत.
“चरित्रहननाचा प्रयत्न”; आदित्य ठाकरेंचे प्रत्युत्तर काय?
दरम्यान, या संपूर्ण प्रकरणावर आदित्य ठाकरे यांनी ‘X’ (पूर्वीचे ट्विटर) वर पोस्ट करत आपली बाजू मांडली आहे. आपल्यावरील सर्व आरोप फेटाळताना त्यांनी लिहिले की, “मी दिशा सालियनला कधीही भेटलेलो नाही आणि माझी तिच्याशी कोणतीही ओळख नव्हती. मागील ६ वर्षांपासून केवळ राजकीय वैमनस्यातून आणि माझे चरित्रहनन करण्याच्या उद्देशाने माझे नाव या घटनेशी वारंवार जोडले जात आहे. यासाठी कोणताही पुरावा किंवा संबंध अस्तित्वात नाही.”
पुढे बोलताना आदित्य ठाकरे म्हणाले, “तथ्य आणि सत्याचा आधार नसलेली ही खोटी मोहीम दुर्दैवी आहे. कोणत्याही राजकीय हस्तक्षेपाशिवाय, दबावाशिवाय आणि चरित्रहनन न करता सरकारी यंत्रणांना या प्रकरणाची निष्पक्षपणे आणि नव्याने चौकशी करू द्यावी.”
काय आहे दिशा सालियन प्रकरण?
८ जून २०२० रोजी मुंबईतील मालाड भागातील एका निवासी इमारतीवरून खाली पडल्याने दिशा सालियनचा दुर्दैवी मृत्यू झाला होता. या घटनेच्या अवघ्या सहा दिवसांनंतर, म्हणजेच १४ जून २०२० रोजी अभिनेता सुशांत सिंग राजपूतचा मृत्यू झाला होता. त्यामुळे या दोन्ही प्रकरणांचा परस्परांशी संबंध जोडला गेला आणि यावरून महाराष्ट्राच्या राजकारणात मोठा गदारोळ माजला होता. आता सीबीआयच्या नव्या चौकशीमुळे आणि मानहानीच्या नोटीसमुळे हे प्रकरण पुन्हा एकदा चर्चेत आले आहे.
दिशा सालियनचे वडील सतीश सालियन यांची आदित्य ठाकरे यांना तब्बल ५०० कोटी रुपयांची मानहानीची नोटीस; माजी गृहमंत्री अनिल देशमुख यांनाही नोटीस
by Team Satara Today | published on : 17 September 2026
लोकल ते ग्लोबल बातम्यांसाठी 'सातारा टुडे' चे मोबाईल ॲप डाऊनलोड करा