मुंबई : दिल्लीतील विद्यार्थी आंदोलनादरम्यान पोलिसांनी केलेल्या लाठीचार्जावरून महाराष्ट्र नवनिर्माण सेनेचे अध्यक्ष राज ठाकरे यांनी प्रश्न उपस्थित केले आहेत. विद्यार्थ्यांवर पोलिसांकडून करण्यात आलेल्या कथित बळाच्या वापरावर त्यांनी नाराजी व्यक्त करत, "शाळेत शिक्षकांनी विद्यार्थ्यांना मारहाण केली तर त्यांच्यावर कारवाई होते, मग आंदोलन करणाऱ्या विद्यार्थ्यांवर लाठीमार करणाऱ्या पोलिसांवर आणि तसे आदेश देणाऱ्यांवर कारवाई का होत नाही?" असा सवाल केला आहे.
विद्यार्थी आंदोलनावरून संताप
NEET परीक्षेतील गैरव्यवहाराच्या निषेधार्थ दिल्लीत विद्यार्थ्यांकडून आंदोलन सुरू असून, या आंदोलनादरम्यान पोलिसांनी विद्यार्थ्यांवर लाठीचार्ज केल्याचे काही व्हिडिओ सोशल मीडियावर व्हायरल झाले आहेत. या पार्श्वभूमीवर राज ठाकरे यांनी सोशल मीडियावर सविस्तर भूमिका मांडली.
त्यांच्या मते, विद्यार्थ्यांनी आपल्या भवितव्याशी संबंधित प्रश्नांवर आवाज उठवण्यासाठी आंदोलन केले. त्यामुळे त्यांच्यावर अशा प्रकारे बळाचा वापर करण्याचे कारण काय, असा प्रश्न त्यांनी उपस्थित केला. मला एक प्रश्न पडला आहे. जर शाळेत शिक्षकांनी विद्यार्थ्यांना मारलं तर त्यांच्यावर कारवाई होते, तर मग दिल्लीत विद्यार्थ्यांना मारहाण करणाऱ्या पोलिसांवर आणि तसे आदेश देणाऱ्यांवर कारवाई का होत नाही?
'पोलिसांना आदेशाशिवाय असे करणे शक्य नाही'
राज ठाकरे यांनी आपल्या पोस्टमध्ये म्हटले की, आंदोलनादरम्यान समोर आलेल्या व्हिडिओंमध्ये केवळ आंदोलनकर्तेच नव्हे तर परिसरातील इतर नागरिकांनाही मारहाण होत असल्याचे दिसते. अशा प्रकारची कारवाई वरिष्ठांच्या आदेशाशिवाय होऊ शकत नाही, असा दावा त्यांनी केला. त्यांनी असेही नमूद केले की, पोलिसांना अनेकदा वरिष्ठांनी दिलेल्या आदेशानुसारच कारवाई करावी लागते. त्यामुळे केवळ पोलिसांनाच दोष देणे योग्य ठरणार नाही; तर असे आदेश देणाऱ्यांचीही जबाबदारी निश्चित झाली पाहिजे.