राजवाडा पशुवैद्यकीय रुग्णालयाची जागा हस्तांतरित करण्याच्या प्रस्तावावरून प्रचंड गदारोळ; सत्ताधारी- विरोधकांमध्ये जोरदार संघर्ष

"लोकांनी निवडून दिलंय, लोकांसाठी काम करा!" – उपाध्यक्ष राजू भोसले यांचे राजू शेळके यांना खडे बोल

by Team Satara Today | published on : 10 July 2026


सातारा : सातारा येथील राजवाडा परिसरातील ऐतिहासिक पशुवैद्यकीय रुग्णालयाची जागा सातारा नगरपालिकेकडे हस्तांतरित करण्याच्या प्रस्तावावरून जिल्हा परिषदेच्या सर्वसाधारण सभेत सोमवारी प्रचंड गदारोळ आणि नाट्यमय घडामोडी पाहायला मिळाल्या. शहराच्या मध्यवर्ती भागातील या महत्त्वपूर्ण जागेच्या हस्तांतरणाचा प्रस्ताव मंजुरीसाठी येताच सत्ताधारी आणि विरोधकांमध्ये जोरदार संघर्ष उफाळून आला. प्रस्तावाला तीव्र विरोध करत जिल्हा परिषद सदस्य राजू शेळके यांनी सभागृहात अत्यंत आक्रमक भूमिका घेतली, ज्यामुळे काही काळ संपूर्ण सभागृहाचे वातावरण कमालीचे तापले होते. दोन्ही बाजूंच्या सदस्यांनी परस्परांवर आरोप-प्रत्यारोप केल्यामुळे सभागृहात प्रचंड गोंधळ निर्माण झाला.

या घमासान चर्चेदरम्यान जिल्हा परिषदेचे उपाध्यक्ष राजू भोसले यांनी विरोध करणाऱ्या सदस्यांना थेट आणि आक्रमक शब्दांत लक्ष्य केले. त्यांनी राजू शेळके यांना जाहीरपणे खडे बोल सुनावताना सांगितले की, लोकांनी तुम्हाला घर बसण्यासाठी नाही तर काम करण्यासाठी निवडून दिले आहे. त्यामुळे लोकांच्या हितासाठी आणि शहराच्या विकासासाठी काम करा, अशा महत्त्वपूर्ण विकासकामांमध्ये विनाकारण अडथळे आणू नका. उपाध्यक्षांच्या या थेट आणि तिखट वक्तव्यानंतर सभागृहातील राजकीय वातावरण अधिकच चिघळले आणि दोन्ही नेत्यांमध्ये तसेच समर्थकांमध्ये जोरदार शाब्दिक खडाजंगी रंगली.

या वादाच्या मुळाशी दोन्ही बाजूंचे वेगवेगळे दृष्टिकोन होते. सत्ताधारी सदस्यांचा असा ठाम दावा होता की, राजवाडा परिसरातील ही जागा जर नगरपालिकेकडे हस्तांतरित झाली, तर शहराच्या प्रदीर्घ काळापासून प्रलंबित असलेल्या अनेक महत्त्वाच्या विकास प्रकल्पांना गती मिळेल आणि सातारकरांची मोठी सोय होईल. याउलट, विरोधकांनी या जागा हस्तांतरणाच्या संपूर्ण प्रक्रियेवर आणि निर्णयाच्या पारदर्शकतेवरच गंभीर प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले होते. त्यामुळे कोणताही ठोस समन्वय न होता दोन्ही बाजूंनी आपापली भूमिका ताणून धरली होती.



लोकल ते ग्लोबल बातम्यांसाठी 'सातारा टुडे' चे मोबाईल ॲप डाऊनलोड करा
मागील बातमी
सैनिक स्कूल परिसरातून साडेसात हजारांचे साहित्य लंपास
पुढील बातमी
स्मार्ट मीटरच्या सक्तीविरोधात राष्ट्रवादीचा एल्गार; सातार्‍यात महावितरण कार्यालयावर धडक मोर्चा, सरकारविरोधात जोरदार घोषणाबाजी

संबंधित बातम्या