पुणे : ‘सचिन सानप कोण आहेत, असा प्रश्न उपस्थित करणाऱ्यांना येत्या २७ ऑक्टोबरला त्यांची ताकद कळेल. केवळ निवडणुकीच्या प्रचारात प्रश्न उपस्थित करून उमेदवाराची क्षमता ठरत नसते, तर मतदारांचा विश्वास आणि त्यांच्यासाठी केलेले काम महत्त्वाचे असते. पुणे विभागातील पाचही जिल्ह्यांतील शिक्षक मतदारांपर्यंत सचिन सानप पोहोचले असून, शिक्षकांचा आमदार शिक्षकच असला पाहिजे, ही भूमिका शिक्षकांनी घेतली आहे,’ असा ठाम विश्वास शिवसेनेचे नेते तथा मंत्री उदय सामंत यांनी व्यक्त केला. पुणे विभाग शिक्षक मतदारसंघाच्या निवडणुकीत सचिन सानप यांच्या उमेदवारीला पाठिंबा देताना त्यांनी विरोधकांच्या प्रचारावरही भाष्य केले.
पुणे विभाग शिक्षक मतदारसंघाच्या निवडणुकीच्या प्रचाराची मुदत गुरुवारी संपण्यापूर्वी उदय सामंत यांनी सचिन सानप यांच्या संपर्क कार्यालयात पत्रकार परिषद घेतली. यावेळी शिवसेना पुरस्कृत अपक्ष उमेदवार सचिन सानप, शिवसेनेचे नेते मंगेश चिवटे आदी उपस्थित होते. या पत्रकार परिषदेत सामंत यांनी सानप यांच्या उमेदवारीमागील भूमिका स्पष्ट करत शिक्षक मतदारांच्या निर्णयाकडे सर्वांचे लक्ष वेधले.
उदय सामंत म्हणाले, पुणे शिक्षक मतदारसंघ म्हणून ओळखल्या जाणाऱ्या मतदारसंघातून आजपर्यंत पुण्याचे प्रतिनिधित्व करणारा उमेदवार निवडून आलेला नाही. मात्र, यंदाच्या निवडणुकीत पुण्यासह कोल्हापूर, सोलापूर, सातारा आणि सांगली या पाचही जिल्ह्यांतील शिक्षक मतदारांनी वेगळी भूमिका घेतली आहे. शिक्षकांचे प्रश्न समजून घेणारा, शिक्षकांच्या अडचणींची जाणीव असणारा आणि शिक्षकांच्या प्रश्नांना विधान परिषदेत वाचा फोडू शकणारा प्रतिनिधी असावा, अशी अपेक्षा शिक्षक व्यक्त करीत आहेत. ‘शिक्षकांचा आमदार शिक्षकच असला पाहिजे’ ही भावना या निवडणुकीत महत्त्वाची ठरत असल्याचे त्यांनी सांगितले.
सचिन सानप यांच्या उमेदवारीवर प्रश्नचिन्ह उपस्थित करणाऱ्यांना उत्तर देताना सामंत यांनी २७ ऑक्टोबरच्या निकालाचा उल्लेख केला. सानप कोण आहेत, त्यांची शिक्षकांमधील स्वीकारार्हता किती आहे आणि शिक्षक मतदार त्यांच्यावर किती विश्वास ठेवतात, हे निवडणुकीच्या निकालातून स्पष्ट होईल. सानप यांनी पाचही जिल्ह्यांतील शिक्षकांपर्यंत पोहोचून आपली भूमिका मांडली आहे. त्यामुळे त्यांच्या उमेदवारीबाबत केवळ राजकीय चर्चांवरून निष्कर्ष काढण्याऐवजी शिक्षक मतदारांचा कौल महत्त्वाचा मानला पाहिजे, असा संदेश सामंत यांनी दिला.
पुणे विभाग शिक्षक मतदारसंघात महायुतीच्या घटक पक्षांमध्ये मैत्रीपूर्ण लढत होत असल्याचेही सामंत यांनी स्पष्ट केले. भाजपचे नेते शिवसेना पुरस्कृत उमेदवार सचिन सानप यांचा पाठिंबा आपल्याला मिळेल, अशा प्रकारचा प्रचार करीत असल्याच्या चर्चेवर त्यांनी प्रतिक्रिया दिली. हा संबंधितांचा प्रचाराचा भाग असल्याचे सांगत त्यांनी या दाव्यांपासून अंतर राखले. निवडणुकीत कोण कोणाच्या बाजूने आहे, यापेक्षा मतदारांचा विश्वास कोण संपादन करतो, हे अधिक महत्त्वाचे असल्याचे त्यांच्या भूमिकेतून स्पष्ट झाले.
या निवडणुकीत सचिन सानप यांनी शिक्षकांच्या प्रश्नांवर भर देत पाचही जिल्ह्यांत संपर्क साधला आहे. शिक्षकांचे प्रतिनिधित्व शिक्षकानेच करावे, ही भूमिका त्यांच्या प्रचाराच्या केंद्रस्थानी आहे. त्यामुळे या निवडणुकीकडे केवळ राजकीय पक्षांमधील लढत म्हणून न पाहता शिक्षकांच्या अपेक्षा आणि त्यांच्या प्रतिनिधित्वाचा प्रश्न म्हणून पाहिले जात आहे. शिक्षक मतदारांचा विश्वास संपादन करण्यासाठी विविध उमेदवारांकडून प्रयत्न सुरू असताना, सानप यांच्या उमेदवारीच्या समर्थनार्थ सामंत यांनी घेतलेली भूमिका महत्त्वाची आहे.
‘सचिन सानप कोण, हे २७ ऑक्टोबरला संपूर्ण महाराष्ट्राला कळेल; उदय सामंत यांचा विरोधकांना सूचक इशारा
‘शिक्षकांचा आमदार शिक्षकच हवा’ या भूमिकेला पाचही जिल्ह्यांतून प्रतिसाद
by Team Satara Today | published on : 21 October 2026
लोकल ते ग्लोबल बातम्यांसाठी 'सातारा टुडे' चे मोबाईल ॲप डाऊनलोड करा